
TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO 

KWA FEDHA ZA UVIKO 19 WILAYA YA UKEREWE KUANZIA 

OCT 22, 2021 

Halmashauri ya Wilaya ya Ukerewe ilipokea kiasi cha shilingi Bilioni tatu, milioni mia 

saba na sitini  (Tshs. 3,760,000,000.00) kutoka IMF UVIKO 19 kwa ajili ya ujenzi wa 

vyumba vya madarasa Mia moja, hamsini na tano (155) katika Shule za Sekondari 

Ishirini na sita, vyumba vya madarasa kumi na mbili (12) katika Shule za Msingi shikizi 

tatu (03) na bweni moja (01) kwa ajili ya watoto wenye mahitaji maalumu katika Shule 

ya msingi Nansio Wilaya ya Ukerewe. 

Kwa upande wa ujenzi wa shule za msingi shikizi tatu (03) na bweni moja (01) jumla 

ya shilingi milioni mia tatu na ishirini tu (Tshs. 320,000,000.00) zimetumika 

kukamilisha ujenzi huo ambapo Shule ya Msingi Kulazu ilipokea fedha kiasi cha 

shilingi milioni themanini (Tshs. 80,000,000.00) kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya 

madarasa vinne kwa shule ya msingi shikizi Lyegoba, Shule ya Msingi Kaseni ilipokea 

kiasi cha shilingi milioni themanini (Tshs. 80,000,000.00) kwa ajili ya ujenzi wa 

vyumba vya madarasa vinne kwa shule ya msingi shikizi Lyamwenge na Shule ya 

Msingi Igalla ilipokea kiasi cha shilingi milioni themanini (Tshs. 80,000,000.00) kwa 

ajili ya ujenzi wa vyumba vya madarasa vinne kwa shule ya msingi shikizi Kabazilo na 

Shule ya Msingi Nansio ilipokea kiasi cha shilingi milioni themanini (Tshs. 

80,000,000.00) kwa ajili ya ujenzi wa bweni la kulala watoto wenye mahitaji maalumu. 

Kupitia fedha za Uviko 19 serikali ilielekeza kiasi cha milioni mia tatu na arobaini  tu 

(Tshs. 340,000,000.00) kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya watumishi (Three in one) 

katika kituo cha afya Kagunguri, mradi huo umetengewa kiasi cha shilingi milioni 

tusini tu (Tshs. 90,000,000.00) na ujenzi wa jengo la wagonjwa mahututi (ICU) katika 

Hospitari ya Bwisya, ujenzi huo umetengewa kiasi cha shilingi milioni mia mbili na 

hamsini tu (Tshs. 250,000,000.00) kukamilika. 

Serikali kupitia fedha za Uviko 19 ilielekeza kiasi cha shilingi bilioni tatu na milioni 

mia moja (Tshs. 3,100,000,000.00) kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya madarasa mia 

moja, hamsini na tano (155) kwa jumla ya shule za sekondari ishirini na sita ikiwemoꓽ 

Na. JINA LA SHULE YA 

SEKONDARI 

KIASI CHA FEDHA 

ALIYOPOKEA (Tshs) 

IDADI YA VYUMBA 

VYA MADARASA 

1 BUGUZA 100,000,000.00 5 

2 BUKANDA 100,000,000.00 5 

3 BUKIKO 80,000,000.00 4 

4 BUKINDO 160,000,000.00 8 

5 BUKONGO 60,000,000.00 3 

6 BUSANGUMUGU 120,000,000.00 6 

7 BWIRO 100,000,000.00 5 



8 BWISYA 100,000,000.00 5 

9 CORNEL MAGEMBE 140,000,000.00 7 

10 IGALLA 140,000,000.00 7 

11 ILANGALA 160,000,000.00 8 

12 IRUGWA 120,000,000.00 6 

13 KAKEREGE 100,000,000.00 5 

14 LUGONGO 100,000,000.00 5 

15 MIBUNGO 100,000,000.00 5 

16 MUKITUNTU 100,000,000.00 5 

17 MUMBUGA 120,000,000.00 6 

18 MURITI 

NAKATUNGURU 

240,000,000.00 12 

19 60,000,000.00 3 

20 NAKOZA 200,000,000.00 10 

21 NAMAGONDO 80,000,000.00 4 

22 NANSIO 120,000,000.00 6 

23 NDURUMA 100,000,000.00 5 

24 NKILIZYA 160,000,000.00 8 

25 NYAMANGA 140,000,000.00 7 

26 PIUS MSEKWA 100,000,000.00 5 

JUMLA KUU Tshs. 3,100,000,000.00 VYUMBA 155 

Jedwari Na. 1. Idadi ya Shule zilizopokea fedha za Uviko 19 kiasi cha bilioni tatu na 

milioni mia moja tu (Tshs. 3,100,000,000.00) kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 

vya madarasa mia moja, hamsini na tano (155) kwa shule ishirini na sita 

(26) za sekondari Wilaya ya Ukerewe. 

ZIFUATAZO NI BAADHI YA SHULE ZIKIONEKANA KUJENGWA VYUMBA 

VYA MADARASA  

 

SHULE YA SEKONDARI BUGUZA UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU. 



Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitano (05) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Buguza yenye thamani ya shilingi milioni mia moja (Tshs. 100,000,000.00) yakiwa 

na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

 

SHULE YA SEKONDARI BUKANDA UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitano (05) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Bukanda yenye thamani ya shilingi milioni mia moja (Tshs. 100,000,000.00) yakiwa 

na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

 

SHULE YA SEKONDARI BUKIKO UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 



 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vinne (04) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Bukiko yenye thamani ya shilingi milioni themanini (Tshs. 80,000,000.00) yakiwa na 

mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

 

SHULE YA SEKONDARI BUKINDO UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vinne (04) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Bukiko yenye thamani ya shilingi milioni themanini (Tshs. 80,000,000.00) yakiwa na 

mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

 

SHULE YA SEKONDARI BUKONGO UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 



 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitatu (03) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Bukongo yenye thamani ya shilingi milioni sitini tu (Tshs. 60,000,000.00) yakiwa na 

mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

 

SHULE YA SEKONDARI BUSANGUMUGU UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

 

  

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba sita (06) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Busangumugu yenye thamani ya shilingi milioni mia moja na ishirini tu (Tshs. 

120,000,000.00) yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

 

SHULE YA SEKONDARI BWIRO UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

 



Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitano (05) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Bwiro yenye thamani ya shilingi milioni kumi tu (Tshs. 10,000,000.00) yakiwa na 

mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

 

SHULE YA SEKONDARI ILANGALA UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

 

  

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba nane (08) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Ilangala yenye thamani ya shilingi milioni miamoja na sitini tu (Tshs. 

160,000,000.00) yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

 

SHULE YA SEK ONDARI KAKEREGE UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitano (05) vya madarasa katika shule ya 

sekondari kakerege yenye thamani ya shilingi milioni mia moja tu (Tshs. 100,000,000.00) 

yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 



SHULE YA SEK ONDARI LUGONGO UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

  

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitano (05) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Lugongo yenye thamani ya shilingi milioni mia moja tu (Tshs. 100,000,000.00) 

yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

SHULE YA SEK ONDARI MIBUNGO UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

  

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitano (05) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Mibungo yenye thamani ya shilingi milioni mia moja tu (Tshs. 100,000,000.00) 

yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

SHULE YA SEK ONDARI MUKITUNTU UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 



 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitano (05) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Mukituntu yenye thamani ya shilingi milioni mia moja tu (Tshs. 100,000,000.00) 

yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

SHULE YA SEK ONDARI PIUS MSEKWA UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

  

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitano (05) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Pius Msekwa yenye thamani ya shilingi milioni mia moja tu (Tshs. 100,000,000.00) 

yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

SHULE YA SEK ONDARI MUMBUGA UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 



 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba sita (06) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Mumbuga yenye thamani ya shilingi milioni mia moja na ishirini tu (Tshs. 

120,000,000.00) yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

SHULE YA SEK ONDARI MURITI NA SHULE SHIKIZI YA SEKONDARI 

LUKUMBUZYA UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

   

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba kumi na mbili (12) vya madarasa katika 

shule ya sekondari Muriti na Shule ya sekondari shikizi Lukumbuzya yenye thamani ya shilingi 

milioni mia mbili na arobaini tu (Tshs. 240,000,000.00) yakiwa na mfumo wa maji, meza, vyoo 

vya walimu, vyoo vya wanafunzi na viti yakitumika hadi sasa. 

SHULE YA SEK ONDARI NAKATUNGURU UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 
 



 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitatu (03) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Nakatunguru yenye thamani ya shilingi milioni sitini tu (Tshs. 60,000,000.00) yakiwa 

na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa.  

SHULE YA SEK ONDARI NAKOZA UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

  

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba kumi (10) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Nakoza yenye thamani ya shilingi milioni mia mbili tu (Tshs. 200,000,000.00) yakiwa 

na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

SHULE YA SEK ONDARI NDURUMA UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 



 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba vitano (05) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Nduruma yenye thamani ya shilingi milioni mia moja tu (Tshs. 100,000,000.00) 

yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa.  

SHULE YA SEK ONDARI  UJENZI UMEKAMILIKA KIKAMILIFU 

 

 

Picha ikionesha kukamilika kwa ujenzi wa vyumba nane (08) vya madarasa katika shule ya 

sekondari Nduruma yenye thamani ya shilingi milioni mia moja na sitini tu (Tshs. 

160,000,000.00) yakiwa na mfumo wa maji, meza na viti yakitumika hadi sasa. 

MWISHO 



 
 

 


