
    TAARIFA YA UTENDAJI WA SHIRIKA LISILOKUWA LA KISERIKALI (EMEDO) 

 

Mwaka 2021 EMEDO ilitekeleza mraadi wa utafiti katika mikoa mitatu ambayo ni Mwanza,Kagera na 

Mara.Kwa upande wa wa Mwanza mradi huo ulifanyika wilaya za Nyamagana na Ukererwe ,Kwa upande 

wa wilaya ya Ukerewe utafiti ulifanyika vijiji vya Irondo na Musozi. UTAFITI huo ulikuwa juu ya  

Mitazamo ya hatari ya kuzama maji maeneo ya Ziwa Viktoria -maeneo yaliyoangaziwa ilikuwa ni  - 

Kwanini ajali za kuzama wavuvi zinatokea, yapi matokeo ya kiuchuni na kijamii yanayosababishwa na 

vifo vya wavuvi hasa wanaotegemewa na  familia zao, -Mitizamo ya jamii juu ya kuzama maji.                                                                                                                                                   

Makundi  yaliyohusishwa katika ukusanyaji wa taarifa za kitafiti ni wavuvi,wamiliki wa vyombo vya 

uvuvi,mafundi wa mitumbwi,BMU viongozi,wachakataji wa samaki,viongozi wa vijiji,wataalamu 

wilaya(Afisa maendeleo na adifa uvuvi 

Picha ya pamoja Mgeni Kaimu katibu Tawala wilaya ya ukerewe pamoja na washiriki wa kikao . 

 

 

 Ukusanyaji wa taarifa ulifanikiwa  kati ya mwezi wa tano na mwezi wa sita ukienda sambamba na 

mikutano ya jamii husika kwenye kila kijiji na wilayani ikilenga kutoa uelewa juu ya utafiti huo.      

EMEDO pia ilirejea mwezi wa tisa na kufanya mikutano na wataalamu wilayani na wanakijiji katika 

maeneo yao ikiwapa mrejesho  uliotokana na utafiti uliofanyika.Lakini pia kupata maoni yao juu ya 

shughuli pendekezwa katika kushughulika na changamoto zilizoonekana kwenye utafiti.                  

 

 

 



 

 

 

                             Uwasilishaji wa mada ukiendelea katika ukumbi wa Monarch jana tarehe 5.09.2022 

 

 

 

 

 

 

 



 


