

**TANGAZO LA UANDIKISHAJI WA VIJANA WA KUJIUNGA NA  
JESHI LA KUJENGA TAIFA KWA UTARATIBU WA KUJITOLEA  
MWAKA 2025/2026.**

Jeshi la kujenga Taifa (JKT) katika mwaka wa fedha 2025/2026 litaandikisha vijana wa kujitolea kwa hiari kutoka Vijijini na Mjini kwa mkataba wa miaka miwili ya kulitumikia Taifa.

Kwa barua hii Wananchi wote wa Wilaya ya Ukerewe mnajulishwa kuwataarifu vijana kupeleka maombi yao **kupitia kwa Watendaji wa Vijiji na Kata** kisha kwa **Ofisi ya Mkuu wa Wilaya Ukerewe**. Inasisitizwa kwamba **maombi ambayo hayajapitia kwa Mtendaji wa kijiji na Kata hayatahughulikiwa**. Aidha watakaoandikishwa ni wenye sifa na vigezo vilivyoainishwa.

**A: SIFA ZA WAOMBAJI.**

1. Awe raia wa Tanzania.
2. **Umri.**
  - a. Kwa Vijana wenye Elimu ya Darasa la Saba umri ni kuanzia **miaka 16 hadi 18**, waliomaliza Elimu ya Msingi kuanzia Mwaka, **2022, 2023, 2024 na 2025** awe na cheti halisi cha kumaliza Elimu ya Msingi.
  - b. Vijana wenye Elimu ya Kidato cha Nne umri usiwe zaidi ya **miaka 20**, waliomaliza Elimu ya Sekondari kuanzia Mwaka **2022, 2023, 2024 na 2025** na awe na cheti halisi cha kumaliza Elimu ya Sekondari (Secondary Leaving Certificate) na cheti halisi cha Matokeo (Academic Certificate). Awe na ufaulu wa Daraja la kwanza hadi Daraja la Nne. Kijana mwenye Daraja la Nne awe na ufaulu wa alama kuanzia 26 hadi 32.
  - c. Vijana wenye elimu ya Kidato cha sita umri usiwe zaidi ya **miaka 22** waliomaliza elimu ya sekondari kuanzia mwaka **2022, 2023, 2024 na 2025** na awe na cheti halisi cha kumaliza elimu ya sekondari (Secondary Living certificate) na cheti hali cha matokeo (Academic Certificate). Awe na ufaulu wa daraja la kwanza hadi daraja la nne.
  - d. Vijana wenye elimu ya Stashahada (Diploma) umri usiwe zaidi ya **miaka 25** awe na vyeti vya Sekondari na cheti cha Chuo. Taaluma za Diploma in Information Technology, Diploma in Business Information system, Diploma in Computer Science, Diploma in Information and Communication technology (ICT), Diploma in Cyber security and Digital forensic. Wanashauriwa kujitokeza kwa wingi.
  - e. Vijana wenye elimu ya Shahada (Degree) umri usiwe zaidi ya **miaka 26** awe na vyeti vya Sekondari na cheti cha Chuo. Bachelor of science in computer science, Bachelor Science in information technology, Bachelor of science in computer engineering, Bachelor of science in business information technology, Bachelor of science in Cyber security and Digital forensic and Bachelor of science in computer networks and information security engineering. Wanashauriwa kujitokeza kwa wingi.

- f. Vina wenye vipaji vya michezo mbalimbali wanashauri kujitokeza kwa wingi.
  - g. Vijana wenye elimu ya Shahada ya Uzamili umri usiwe zaidi ya **miaka 27** awe na vyeti vya Sekondari na cheti cha Chuo.
3. Awe na Afya njema, Akili timamu na asiwe na alama yoyote ya michoro mwilini (Tattoo).
  4. Mwenye tabia na nidhamu nzuri, hajapatikana na hatia Mahakamani na hajawahi kufungwa.
  5. Awe na Kitambulisho cha Taifa au namba ya Utambulisho kutoka Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA).
  6. Awe na Cheti halisi cha Kuzaliwa (Original Birth Certificate).
  7. Asiwe ametumikia Jeshi la Polisi, Magereza, Chuo cha Mafunzo au Kikosi Maalum cha Kuzuia Magendo wala kuajiriwa na Idara nyingine Serikalini.
  8. Asiwe amepitia JKT Operesheni za nyuma kwa Kundi la Kujitolea na kundi la lazima (Mujibu wa Sheria).
  9. Asiwe amejihusisha na matumizi ya Madawa ya Kulevya, Bangi na yanayofanana na hayo.
  10. **Angalizo:** Kijana atakayepatikana na Nyaraka za Kughushi atachukuliwa hatua kali za Kisheria kulingana na taratibu zilizopo.

**B: NAMNA YA KUTUMA MAOMBI.**

Maombi yote yapitie kwa Watendaji wa Vijiji na Kata na mwisho yatumwe

Kwa: -

Ofisi ya Mkuu wa Wilaya Ukerewe,  
Barabara ya Airport,  
33681 Nkilizya,  
S.L.P. 02,  
Ukerewe, Mwanza.

**C: MAWASILIANO.**

Maombi yote yaandikwe namba ya simu ili kurahisisha mawasiliano.

**D: MWISHO WA MAOMBI.**

Mwisho wa kupokea maombi ni siku ya Jumatatu tarehe 26/01/2026 saa Tisa na Nusu (9:30) Alasiri.

IMETOLEWA NA:

Alan Augustine  
KATIBU TAWALA WILAYA  
**UKEREWE.**